chiều rộng của sân một căn nhà hình chữ nhật là 4m, chiều dài 10m. một xe hới có chiều rộng phủ bì là 2m, chiều dài xe hơi là 3,5 m đậu bên trong chừa khoảng trống bên phải của sân 60cm.hỏi khoảng trống bên trái của sân còn lại bao nhiêu cm? tính diện tích phần khoảng trống
Diện tích sân của căn nhà là:
4×10=40(m2)
Diện tích khoảng chứa oto là:
2×3,5=7(m2)
Ta có: 60cm=0,6m
Khoảng trống bên trái của sân là:
4-2-0,6=1,4(m)=140cm
Diện tích phần khoảng trống là:
40-7=33(m2)
Vậy diện tích phần khoảng trống của sân là 33m2